🗣️ Phạm Thị Đức hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập Sách Cánh Diều
Công suất 4,4kW được truyền đến nơi tiêu thụ bằng đường dây có điện trờ 5Ω. Tính năng lượng điện hao phí trên đường dây khi điện áp ở đầu đường dây truyền đi là
a) 220V.
b) 220kV.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem vat ly 12 canh dieu chu de 3, tu truong co dap an.
🕵 Bạn Lê Thị Nhân trả lời:
Giải a) Theo công thức (3.14), công suất hao phí là Php=rI2=r(PphatU)2 Thay các giá trị đã cho: Pphat=4,4kW;U=220V;r=5Ω , b) Thay các giá trị đã cho: Pphat=4,4kW;U=220kV;r=5Ω , ta được: Php=0,002W. ) Php=2kW ; b) Php=0,002W.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: