🗣️ Nguyễn Thị Thành hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một bản kim loại có công thoát electron bằng 4,47 eV. Chiếu ánh sáng kích thích có bước sóng bằng 0,14μm (trong chân không). Cho biết h=6,625.10−34Js; c=3.108m/s;e=1,6.10−19C và me=9,1.10−31kg. Động năng ban đầu cực đại và vận tốc ban đầu của electron quang điện lần lượt là
(A) 4,40 eV; 1,24.106m/s.
(B) 5,37.10−19J; 1,24.106m/s.
(C) 3,25 eV; 2,43.106m/s.
(D) 7,04.10−19J; 2,43.106m/s.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: bo 25 de thi on luyen thpt quoc gia mon vat li co loi giai nam 2022.
🕵 Bạn Trần Nhật Nguyên trả lời:
Chọn câu (A): 4,40 eV; 1,24.106m/s.
Hệ thức Anh-xtanh:
👤 Nguyễn Hải Đức viết:
Chọn C, 3,25 eV; 2,43.106m/s.
👤 Trần Khánh Thành viết:
Chọn D, 7,04.10−19J; 2,43.106m/s.
👤 Trần Phương Dũng viết:
Chọn B, 5,37.10−19J; 1,24.106m/s.
👤 Nguyễn Gia Lộc viết:
Chọn A, 4,40 eV; 1,24.106m/s.
➥ 🗣️ Nguyễn Thị Thành trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Bộ đề thi minh họa môn Vật lí THPT Quốc gia năm 2022 có lời giải (34 đề)
👤 Trần Khanh Cường viết:
Chọn A: 4,40 eV; 1,24.106m/s.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: