🗣️ Phạm Thị Minh hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Đặt vào hai đầu đoạn mạch xoay chiều điện áp u=180cos(100πt-π6) (V) thì cường độ dòng điện qua mạch i-2sin(100πt+π6) (A). Công suất tiêu thụ trên đoạn mạch bằng
(A) A. 90W.
(B) 90√3W.
(C) 360W.
(D) D. 180W.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de kiem tra vat li 12 hoc ki 1 co dap an ,moi nhat,.
🕵 Bạn Lê Trọng Bảo trả lời:
Chọn câu (B): 90√3W.
+ i=2sin(100πt+π6)=2cos(100πt-π3)
+ Công suất tiêu thụ trên đoạn mạch bằng
👤 Phạm Thị Luân viết:
Chọn C, 360W.
👤 Trần Thị Phương viết:
Chọn D, D. 180W.
👤 Lê Thị Triết viết:
Chọn B, 90√3W.
➥ 🗣️ Phạm Thị Minh trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đề kiểm tra Vật lí 12 học kì 2 có đáp án (Mới nhất)
👤 Trần Thị Trọng viết:
Chọn A, A. 90W.
👤 Trần Thị Phú viết:
Chọn B: 90√3W.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: