🗣️ Trần Thị Phát hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Cho một mạch điện như hình vẽ. Trong đó ξ=6V;r=0,1 Ω;Rđ=11 Ω;R=0,9 Ω. Biết đèn dây tóc sáng bình thường. Hiệu điện thế định mức và công suất định mức của bóng đèn lần lượt là
(A) 4,5 V và 2,75 V.
(B) 5,5 V và 2,75 V.
(C) 5,5 V và 2,45 V.
(D) 4,5 V và 2,45 V.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tuyen tap 30 de thi thpt quoc gia mon vat ly nam 2022.
🕵 Bạn Phạm Diệp Minh trả lời:
Chọn câu (B): 5,5 V và 2,75 V.
Ta có:
I=ξR+Rd+r=60,9+11+0,1=0,5 (A)⇒{Ud=I.Rd=5,5 VPd=I2Rd=2,75 W
👤 Lê Liêm Nhật viết:
Chọn C, 5,5 V và 2,45 V.
👤 Phạm Phan Trung viết:
Chọn D, 4,5 V và 2,45 V.
👤 Trần Khanh Lâm viết:
Chọn B, 5,5 V và 2,75 V.
➥ 🗣️ Trần Thị Phát trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tuyển tập 30 đề thi THPT quốc gia môn Vật lý năm 2022
👤 Phạm Hậu Quang viết:
Chọn A, 4,5 V và 2,75 V.
👤 Phạm Thị Khoa viết:
Chọn B: 5,5 V và 2,75 V.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: