🗣️ Trần Diệp Vũ hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một nguồn sóng có phương trình uo=6cos(ωt) tạo ra sóng cơ lan truyền trong không gian. Phương trình sóng của phần tử môi trường tại điểm nằm cách nguồn sóng đoạn d là với d có đơn vị mét, t có đơn vị giây. Tốc độ truyền sóng có giá trị là
(A) v = 10 m/s
(B) v =100 m/s
(C) v= 10 cm/s
(D) v = 100 cm/s
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de thi thu thpt quoc gia mon vat ly nam 2022 co dap an ,30 de,.
🕵 Bạn Nguyễn Văn Đăng trả lời:
Chọn câu (A): v = 10 m/s
Từ phương trình sóng ta có
👤 Trương Diệp Đức viết:
Chọn C, v= 10 cm/s
👤 Bùi Thế Dũng viết:
Chọn D, v = 100 cm/s
👤 Phan Ngọc Thành viết:
Chọn B, v =100 m/s
👤 Võ Khôi Phú viết:
Chọn A, v = 10 m/s
➥ 🗣️ Trần Diệp Vũ trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Bộ 30 đề thi thử THPT Quốc gia môn Vật lý năm 2022 có đáp án
👤 Trần Liêm Phú viết:
Chọn A: v = 10 m/s
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: