🗣️ Lê Thị Triết hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Đặt điện áp u=200√2cos(100πt+π4)(V)(t tính bằng s) vào hai đầu đoạn mạch gồm điện trở 100 Ω, cuộn cảm thuần có độ tự cảm 2πH và tụ điện có điện dung 10−4πF mắc nối tiếp. Biểu thức cường độ dòng điện trong đoạn mạch là
(A) i=2cos(100πt+0,5π)(A).
(B) i=2√2cos100πt(A).
(C) i=2√2cos(100πt+0,5π)(A).
(D) i=2cos100πt(A).
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: 30 de thi thpt quoc gia mon vat li nam 2022 co loi giai.
🕵 Bạn Trần Diệp Danh trả lời:
Chọn câu (A): i=2cos(100πt+0,5π)(A).
👤 Trần Thị Dũng viết:
Chọn C, i=2√2cos(100πt+0,5π)(A).
👤 Nguyễn Thị Lộc viết:
Chọn D, i=2cos100πt(A).
👤 Nguyễn Thị Đức viết:
Chọn B, i=2√2cos100πt(A).
👤 Đinh Thị Thành viết:
Chọn A, i=2cos(100πt+0,5π)(A).
➥ 🗣️ Lê Thị Triết trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Năm2022
👤 Nguyễn Thị Huy viết:
Chọn A: i=2cos(100πt+0,5π)(A).
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: