🗣️ Nguyễn Thị Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Cho rằng khi một hạt nhân urani U23592 phân hạch thì tỏa ra năng lượng trung bình là 200 MeV. Lấy NA=6,023.1023 mol−1, khối lượng mol của urani U23592 là 235 g/mol. Năng lượng tỏa ra khi phân hạch hết 1 kg urani U23592 là:
(A) 5,12.1026 MeV
(B) 51,2.1026 MeV
(C) 2,56.1015 MeV
(D) 2,56.1016 MeV
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de thi thu thpt quoc gia mon vat li cuc hay co loi giai chi tiet.
🕵 Bạn Trần Phan Đức trả lời:
Chọn câu (A): 5,12.1026 MeV
Ta có: W=N.ΔW=mA.NA.ΔW=1000235.6,023.1023.200=5,12.1026MeV
👤 Lê Thị Vinh viết:
Chọn C, 2,56.1015 MeV
👤 Phạm Thị Tiến viết:
Chọn D, 2,56.1016 MeV
👤 Trần Thị Khánh viết:
Chọn B, 51,2.1026 MeV
👤 Nguyễn Thị Lộc viết:
Chọn A, 5,12.1026 MeV
➥ 🗣️ Nguyễn Thị Phú trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này 30 Đề thi thử thpt quốc gia môn Vật Lí 2020 cực hay nói lời giải chi tiết
👤 Phạm Văn Minh viết:
Chọn A: 5,12.1026 MeV
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: