🗣️ Trần Anh Khánh hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Dùng một cặp nhiệt điện sắt – Niken có hệ số nhiệt điện động là 32,4μV/K có điện trở trong r = 1Ω làm nguồn điện nối với điện trở R = 19Ω thành mạch kín. Nhúng một đầu vào nước đá đang tan, đầu kia vào hơi nước đang sôi. Cường độ dòng điện qua điện trở R là
(A) 0,162mA
(B) 0,324mA
(C) 0,5mA
(D) 0,081mA
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de thi thu thpt quoc gia mon vat li cuc hay co loi giai chi tiet.
🕵 Bạn Nguyễn Thị Đức trả lời:
Chọn câu (A): 0,162mA
.
{ξ=αT(T2−T1)I=ξR+r⇒I=αT(T2−T1)R+r=32,3.10−6(100−0)19+1=1,62.10−4A
👤 Nguyễn Thế Anh viết:
Chọn C, 0,5mA
👤 Trần Trí Minh viết:
Chọn D, 0,081mA
👤 Trần Diệp Phúc viết:
Chọn B, 0,324mA
👤 Nguyễn Ngọc Minh viết:
Chọn A, 0,162mA
➥ 🗣️ Trần Anh Khánh trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này 30 Đề thi thử thpt quốc gia môn Vật Lí 2020 cực hay nói lời giải chi tiết
👤 Lê Phan Dũng viết:
Chọn A: 0,162mA
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: