🗣️ Võ Trọng Hào hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Đặt hiệu điện thế xoay chiều u=120√2cos120πt (V) vào hai đầu đoạn mạch RLC mắc nối tiếp, điện trở R có thể thay đổi được. Thay đổi R thì giá trị công suất cực đại của mạch Pmax = 300W. Khi điện trở có giá trị R1 và R2 mà R1 = 0,5625R2 thì công suất tiêu thụ trên đoạn mạch là như nhau. Giá trị của R1 là
(A) 18 Ω
(B) 28 Ω
(C) 32 Ω
(D) 20 Ω
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tong hop de thi thu thpt quoc gia mon vat li cuc hay.
🕵 Bạn Phạm Văn Đức trả lời:
Chọn câu (A): 18 Ω
👤 Nguyễn Nhật Long viết:
Chọn C, 32 Ω
👤 Trần Thị Nam viết:
Chọn D, 20 Ω
👤 Trần Phan Khôi viết:
Chọn B, 28 Ω
👤 Nguyễn Liêm Đạt viết:
Chọn A, 18 Ω
➥ 🗣️ Võ Trọng Hào trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tổng hợp đề thi thử thpt quốc gia môn Vật lí cực hay
👤 Trần Thị Đức viết:
Chọn A: 18 Ω
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: