🗣️ Võ Phương Anh hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
(A) 0,55 μm.
(B) 0,45 μm.
(C) 0,38 μm.
(D) 0,40 μm.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de kiem tra giua hoc ky 2 vat ly 12 co dap an , moi nhat,.
🕵 Bạn Phạm Văn Phúc trả lời:
Chọn câu (A): 0,55 μm.
.
Một chất có khả năng phát ra ánh sáng phát quang có tần số f=6.1014 thì bước sóng giới hạn quang điện là: λ0=5.10−7m=0,5μm. Vậy nên khi dùng ánh sáng có bước sóng kích thích là 0,55μm thì sẽ không xảy ra hiện tượng quang điện.
👤 Lê Hậu Dũng viết:
Chọn C, 0,38 μm.
👤 Phạm Khanh Lộc viết:
Chọn D, 0,40 μm.
👤 Trần Trọng Đức viết:
Chọn B, 0,45 μm.
👤 Phạm Trí Thành viết:
Chọn A, 0,55 μm.
➥ 🗣️ Võ Phương Anh trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đề kiểm tra Giữa học kỳ 2 Vật Lý 12 có đáp án ( Mới nhất)
👤 Nguyễn Thị Đông viết:
Chọn A: 0,55 μm.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: