🗣️ Trần Văn Lộc hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Nguồn sáng thứ nhất có công suất P 1 phát ra ánh sáng đơn sắc có bước sóng λ1=450 nm. Nguồn sáng thứ hai có công suất P2 phát ra ánh sáng đơn sắc có bước sóng λ2=0,6 μm. Trong cùng một khoảng thời gian, tỉ số giữa phôtôn mà nguồn thứ nhất phát ra so với số phôtôn mà nguồn thứ 2 phát ra là 3:1. Tỉ số P 1 và P2 là:
(A) 4.
(B) 94
(C) 43
(D) 3
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de kiem tra vat li 12 hoc ki 2 co dap an ,moi nhat,.
🕵 Bạn Phạm Thị Thành trả lời:
Chọn câu (A): 4.
{P 1=N1.hcλ1P 2=N2.hcλ2⇒P 1P 2=N1N2.λ2λ1=3.0,60,45=4.
Chọn đáp án A.
👤 Trần Phương Trọng viết:
Chọn C, 43
👤 Lê Gia Triết viết:
Chọn D, 3
👤 Phạm Hải Hậu viết:
Chọn B, 94
👤 Lê Khánh Quý viết:
Chọn A, 4.
➥ 🗣️ Trần Văn Lộc trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đề kiểm tra Vật lí 12 học kì 2 có đáp án (Mới nhất)
👤 Đặng Trí Dũng viết:
Chọn A: 4.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: