🗣️ Phạm Nhật Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Đặt điện áp: u=220√2cos(100πt−5π12)V vào hai đầu đoạn mạch RLC nối tiếp thì dòng điện qua mạch có biểu thức i=2√2cos(100πt−π12)A. Công suất tiêu thụ của đoạn mạch là:
(A) 880 W.
(B) 440 W.
(C) 220 W.
(D) 220√2 W.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de kiem tra hoc ki 1 vat ly 12 co dap an ,moi nhat,.
🕵 Bạn Trần Hải Đức trả lời:
Chọn câu (C): 220 W.
Từ phương trình u, i ta có:
U=220 V, I=2 A, φ=φu−φi
=−5π12+π12=−π3 radCông suất tiêu thụ của mạch: P=UIcosφ=220.2cos(−π3)=220 W.
.
👤 Trần Văn Kiệt viết:
Chọn C, 220 W.
➥ 🗣️ Phạm Nhật Phú trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đề kiểm tra học kì 1 Vật Lý 12 có đáp án (Mới nhất)
👤 Lê Văn Thịnh viết:
Chọn D, 220√2 W.
👤 Phạm Văn Quân viết:
Chọn B, 440 W.
👤 Lê Thị Duy viết:
Chọn A, 880 W.
👤 Lê Văn Thành viết:
Chọn C: 220 W.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: