🗣️ Phan Khôi Thành hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một kim loại có giới hạn quang điện là 0,3μm. Biết h=6,625.10−34Js;c=3.108m/s. Công thoát của electron ra khỏi kim loại đó là
(A) 5,9625.10−32J.
(B) 6,625.10−49J.
(C) 6,625.10−25J.
(D) 6,625.10−19J.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: bo 25 de thi on luyen thpt quoc gia mon vat li co loi giai nam 2022.
🕵 Bạn Trần Văn Dũng trả lời:
Chọn câu (D): 6,625.10−19J.
Công thoát của electron ra khỏi kim loại là A=hcλo=6,625.10−19J
👤 Phạm Văn Minh viết:
Chọn C, 6,625.10−25J.
👤 Lê Văn Anh viết:
Chọn D, 6,625.10−19J.
➥ 🗣️ Phan Khôi Thành trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Bộ 200 câu thi ôn luyện THPT Quốc gia môn Vật lí có lời giải 2022
👤 Trần Anh Phúc viết:
Chọn B, 6,625.10−49J.
👤 Lê Minh Anh viết:
Chọn A, 5,9625.10−32J.
👤 Lê Thế Đức viết:
Chọn D: 6,625.10−19J.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: