🗣️ Hồ Văn Khải hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một vật dao động điều hòa trên quỹ đạo dài 40 cm. Khi ở li độ x = 10cm, vật có vận tốc là 200√3π cm/s. Chu kì dao động của vật là
(A) 0,1 s.
(B) 0,2 s.
(C) 0,4 s.
(D) 0,3 s.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: bo 25 de thi on luyen thpt quoc gia mon vat li co loi giai nam 2022.
🕵 Bạn Trần Thị Cường trả lời:
Chọn câu (A): 0,1 s.
Biên độ dao động: A=L2=402=20(cm).
Công thức độ lập giữa v và x:
x2A2+v2(ωA)2=1⇒ω=vA√1−x2A2=200√3π20√1−102202=20π(rad/s)
Chu kì dao động: T=2πω=2π20π=0,1(s).
👤 Phạm Văn Lộc viết:
Chọn C, 0,4 s.
👤 Trần Văn Phú viết:
Chọn D, 0,3 s.
👤 Lê Văn Thành viết:
Chọn B, 0,2 s.
👤 Phạm Văn Đức viết:
Chọn A, 0,1 s.
➥ 🗣️ Hồ Văn Khải trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Bộ 200 câu thi ôn luyện THPT Quốc gia môn Vật lí có lời giải 2022
👤 Nguyễn Hải Ngọc viết:
Chọn A: 0,1 s.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: