🗣️ Trần Thị Lộc hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Biểu thức của cường độ dòng điện là i=4cos(100πt−π4)(A). Tại thời điểm t = 20,18s, cường độ dòng điện có giá trị là
(A) i=0
(B) i=2√2A
(C) i=2A
(D) i=4A
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tuyen tap 30 de thi thpt quoc gia mon vat ly nam 2022.
🕵 Bạn Nguyễn Thị Thành trả lời:
Chọn câu (B): i=2√2A
Thay t = 20,18s vào phương trình i ta được: i=4cos(100π.20,18−π4)=2√2(A)
👤 Đinh Diệp Lộc viết:
Chọn C, i=2A
👤 Nguyễn Thế Phú viết:
Chọn D, i=4A
👤 Dương Ngọc Dũng viết:
Chọn B, i=2√2A
➥ 🗣️ Trần Thị Lộc trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tuyển tập 30 đề thi THPT quốc gia môn Vật lý năm 2022
👤 Hồ Khôi Đức viết:
Chọn A, i=0
👤 Nguyễn Liêm Văn viết:
Chọn B: i=2√2A
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: