🗣️ Nguyễn Thị Thành hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Giới hạn quang điện của một kim loại là 300nm. Lấy h=6,625.10−34J.s;c=3.108m/s. Công thoát êlectron của kim loại này là:
(A) 6,625.10−28J
(B) 6,625.10−19J
(C) 6,625.10−25J
(D) 6,625.10−22J
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: 30 de thi thpt quoc gia mon vat li nam 2022 co loi giai.
🕵 Bạn Trần Phương Dũng trả lời:
Chọn câu (B): 6,625.10−19J
Phương pháp giải:
Công thức tính công thoát: A=hcλ0
Giải chi tiết:
Công thoát êlectron của kim loại này là:
A=hcλ0=6,625.10−34.3.108300.10−9=6,625.10−19J
👤 Lê Hải Phúc viết:
Chọn C, 6,625.10−25J
👤 Phạm Phương Anh viết:
Chọn D, 6,625.10−22J
👤 Trần Khánh Minh viết:
Chọn B, 6,625.10−19J
➥ 🗣️ Nguyễn Thị Thành trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Năm2022 Đề thi thử môn Vật lí THPT Quốc gia có lời giải (30 đề)
👤 Phạm Minh Anh viết:
Chọn A, 6,625.10−28J
👤 Phạm Thế Đức viết:
Chọn B: 6,625.10−19J
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: