🗣️ Nguyễn Phan Khôi hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Công thoát của êlectron khỏi tấm kim loại có giá trị là 6,28 eV. Lấy h=6,625.10-34 J.s; c=3.108cm/s và 1 eV=1,6.10-19J. Giới hạn quang điện của tấm kim loại này là
(A) 0,189 μm
(B) 0,150 μm
(C) 0,266 μm
(D) 0,198 μm
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de thi thu vat li nam 2019 co loi giai chi tiet.
🕵 Bạn Hoàng Khánh Anh trả lời:
Chọn câu (A): 0,189 μm
👤 Phạm Minh Thiên viết:
Chọn C, 0,266 μm
👤 Trần Khánh Tân viết:
Chọn D, 0,198 μm
👤 Lê Anh Phước viết:
Chọn B, 0,150 μm
👤 Trần Văn Kiên viết:
Chọn A, 0,189 μm
➥ 🗣️ Nguyễn Phan Khôi trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này 10 đề thi thử tốt nghiệp THPT Quốc gia năm 2021 môn Vật Lí có lời giải chi tiết
👤 Trần Ngọc An viết:
Chọn A: 0,189 μm
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: