🗣️ Trần Văn Triết hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Tính tốc độ của ánh sáng trong môi trường nước. Biết tia sáng truyền từ không khí vào nước với góc tới là i = 30∘ thì góc khúc xạ trong nước r = 22∘ . Lấy vận tốc ánh sáng ngoài không khí là c = 3.108 m/s
(A) 1,5.108 cm/s
(B) 2.108 cm/s
(C) 2,247.108 cm/s
(D) 2,32.108 cm/s
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de thi thu vat li nam 2019 co loi giai chi tiet.
🕵 Bạn Đặng Thị Danh trả lời:
Chọn câu (C): 2,247.108 cm/s
👤 Trần Văn Lộc viết:
Chọn C, 2,247.108 cm/s
➥ 🗣️ Trần Văn Triết trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này 10 đề thi thử tốt nghiệp THPT Quốc gia năm 2021 môn Vật Lí có lời giải chi tiết
👤 Lê Văn Phú viết:
Chọn D, 2,32.108 cm/s
👤 Phạm Thị Dũng viết:
Chọn B, 2.108 cm/s
👤 Lê Thị Đức viết:
Chọn A, 1,5.108 cm/s
👤 Hồ Văn Bảo viết:
Chọn C: 2,247.108 cm/s
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: