🗣️ Nguyễn Thị Khanh hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Sóng truyền từ O tới M, phương trình sóng tại O có dạng:u0u0 = 3cos10πt (cm), tốc độ truyền sóng là v = 1 m/s thì phương trình sóng tại điểm M cách O một đoạn 5 cm có dạng
(A) u = 3cos(10πt + π2) (cm)
(B) u = 3cos(10πt + π) (cm)
(C) u = 3cos(10πt - π) (cm)
(D) u = 3cos(10πt - π2) (cm)
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: bo de thi thu thpt quoc gia mon vat ly cuc hay co loi giai chi tiet.
🕵 Bạn Hồ Diệp Trọng trả lời:
Chọn câu (D): u = 3cos(10πt - π2) (cm)
👤 Dương Thị Tùng viết:
Chọn C, u = 3cos(10πt - π) (cm)
👤 Đinh Thị Quý viết:
Chọn D, u = 3cos(10πt - π2) (cm)
➥ 🗣️ Nguyễn Thị Khanh trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Bộ đề thi thử thpt quốc gia môn Vật Lý cực hay có lời giải chi tiết
👤 Hồ Thị Dương viết:
Chọn B, u = 3cos(10πt + π) (cm)
👤 Ngô Thị Tín viết:
Chọn A, u = 3cos(10πt + π2) (cm)
👤 Trần Văn Phú viết:
Chọn D: u = 3cos(10πt - π2) (cm)
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: