🗣️ Trần Văn Hiển hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một ống phát tia X đang hoạt động. Electron bứt ra từ catốt (coi như động năng ban đầu bằng không) được gia tốc dưới hiệu điện thế 20 kV đến đập vào anốt. Lấy e=1,6.10−19 C. Động năng của electron khi đến anốt là
(A) 3,2.10‒15 J
(B) 3,2.10‒18 J
(C) 1,25.10‒15 J
(D) 1,25.10‒18 J
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de thi thu thpt quoc gia mon vat li cuc hay co loi giai chi tiet.
🕵 Bạn Huỳnh Thị Mạnh trả lời:
Chọn câu (A): 3,2.10‒15 J
Động năng của electron khi đến anot đúng bằng công của lực điện
Ed=qU=1,6.10−19.20.103=3,2.10−15 J
👤 Lê Trọng Minh viết:
Chọn C, 1,25.10‒15 J
👤 Phạm Hậu Phúc viết:
Chọn D, 1,25.10‒18 J
👤 Trần Trí Anh viết:
Chọn B, 3,2.10‒18 J
👤 Phạm Thế Phúc viết:
Chọn A, 3,2.10‒15 J
➥ 🗣️ Trần Văn Hiển trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này 30 Đề thi thử thpt quốc gia môn Vật Lí 2020 cực hay nói lời giải chi tiết
👤 Đỗ Thị Phú viết:
Chọn A: 3,2.10‒15 J
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: