🗣️ Phạm Thị Thành hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một chất điểm dao động điều hòa với phương trình x=5cos(10πt-π4)(x:cm;t:s) . Quãng đường mà chất điểm đi được từ thời điểm ban đầu đến thời điểm t = 0,525 s có giá trị gần nhất với
(A) 51,46 cm .
(B) 55,00 cm.
(C) 50,35 cm.
(D) 53,54 cm
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: 20 de thi thu thpt quoc gia mon vat li cuc hay co loi giai moi nhat.
🕵 Bạn Nguyễn Thị Dũng trả lời:
Chọn câu (A): 51,46 cm .
ü
+ Chu kì của dao động
T=2πω=0,2s
Ta có Δt=2T+T2+T8=0,525s
→ Kể từ thời điểm ban đầu, sau T8 vật đến biên ST8=A(1-√22)
→ Tổng quãng đường vật đi được là:S=10T+ST4=51,46cm
👤 Nguyễn Liêm Lộc viết:
Chọn C, 50,35 cm.
👤 Trần Phan Phú viết:
Chọn D, 53,54 cm
👤 Trần Khanh Dũng viết:
Chọn B, 55,00 cm.
👤 Nguyễn Hậu Đức viết:
Chọn A, 51,46 cm .
➥ 🗣️ Phạm Thị Thành trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này 20 đề thi thử thpt quốc gia môn Vật lí cực hay có lời giải mới nhất
👤 Phạm Thị Thắng viết:
Chọn A: 51,46 cm .
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: