🗣️ Nguyễn Văn Phước hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Cường độ dòng điện tức thời trong mạch dao động lí tưởng LC là i=0,06sin(ωt). Cuộn dây có độ tự cảm L=80mH. Điện dung của tụ điện là 5μF. Hiệu điện thế giữa hai bản tụ ở thời điểm có năng lượng điện trường bằng năng lượng từ trường là:
(A) 5,366V
(B) 5,66V
(C) 6,53V
(D) 6V
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tong hop 20 de thi thu thpt quoc gia mon vat li 2020 cuc hay co loi giai.
🕵 Bạn Vũ Thị Tâm trả lời:
Chọn câu (A): 5,366V
Ta có: I0=U0√CL⇒U0=I0√LC
Tại thời điểm năng lượng bằng năng lượng từ trường thì u=U0√2=I0√2√LC=0,06√2.√80.10−35.10−6=5,366V
👤 Bùi Văn Phú viết:
Chọn C, 6,53V
👤 Đặng Văn Thành viết:
Chọn D, 6V
👤 Trương Văn Lộc viết:
Chọn B, 5,66V
👤 Phan Thị Dũng viết:
Chọn A, 5,366V
➥ 🗣️ Nguyễn Văn Phước trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tổng hợp 20 đề thi thử thpt quốc gia môn Vật lí 2020 cực hay có lời giải
👤 Nguyễn Văn Vĩ viết:
Chọn A: 5,366V
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: