🗣️ Nguyễn Ngọc Hiệp hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Kim loại dùng làm catốt của một tế bào quang điện có công thoát electron A = 2,2 eV. Chiếu vào catốt một bức xạ có bước sóng λ. Muốn triệt tiêu dòng quang điện, người ta phải đặt vào anốt và catốt một hiệu điện thế hãm. Bước sóng có giá trị
(A) 0,477μm
(B) 0,377μm
(C) 0,677μm
(D) 0,577μm
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de kiem tra giua hoc ky 2 vat ly 12 co dap an , moi nhat,.
🕵 Bạn Trần Văn Quốc trả lời:
Chọn câu (A): 0,477μm
Ta có: hcλ=A+e.U⇔19,875.10−26λ=2,2.1,6.10−19+1,6.10−19.0,4⇒λ=0,4777μm
👤 Phạm Thị Bình viết:
Chọn C, 0,677μm
👤 Trần Thị Trường viết:
Chọn D, 0,577μm
👤 Lê Thị Thuận viết:
Chọn B, 0,377μm
👤 Trần Thị Ân viết:
Chọn A, 0,477μm
➥ 🗣️ Nguyễn Ngọc Hiệp trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đề kiểm tra Giữa học kỳ 2 Vật Lý 12 có đáp án ( Mới nhất)
👤 Võ Thị Nhân viết:
Chọn A: 0,477μm
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: