🗣️ Trần Hải Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Giả thiết một chất phóng xạ có hằng số phóng xạ là λ=5.10−8.s−1. Thời gian để số hạt nhân chất phóng xạ đó giảm đi e lần (với lne = 1) là
(A) 2.107s.
(B) 5.107s
(C) 2.108s
(D) 5.108s
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de kiem tra vat li 12 hoc ki 2 co dap an ,moi nhat,.
🕵 Bạn Nguyễn Văn Đức trả lời:
Chọn câu (A): 2.107s.
Số hạt phóng xạ còn lại: N=N0e−λt=N0e⇒t=1λ=2.107 s.
Chọn đáp án A.
👤 Trần Thị Thiện viết:
Chọn C, 2.108s
👤 Nguyễn Thị Hào viết:
Chọn D, 5.108s
👤 Nguyễn Thị Nghĩa viết:
Chọn B, 5.107s
👤 Trần Thị Tiến viết:
Chọn A, 2.107s.
➥ 🗣️ Trần Hải Phú trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đề kiểm tra Vật lí 12 học kì 2 có đáp án (Mới nhất)
👤 Lê Thị Minh viết:
Chọn A: 2.107s.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: