🗣️ Trần Khánh Phúc hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Mạch dao động ở lối vào của một máy thu thanh gồm một tụ điện có điện dung biến thiên trong khoảng từ 20 pF đến 800 pF và một cuộn cảm có độ tự cảm biến thiên. Máy có thể bắt được sóng có bước sóng từ 10 m đến 1000 m. Giới hạn biến thiên của độ tự cảm của mạch là
(A) 0,35μH đến 14,07mH
(B) 0,35μH đến 350mH
(C) 1,4μH đến 0.35mH
(D) 3,50μH đến 350mH
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: 35 de minh hoa thpt quoc gia mon vat li nam 2022 co loi giai.
🕵 Bạn Phạm Văn Minh trả lời:
Chọn câu (C): 1,4μH đến 0.35mH
Ta có T=2π√LC
λ1=c.T1=3.108.2π.√L1.20.10−12=10m→L1=1,4μHλ2=c.T2=3.108.2π.√L2.800.10−12=1000m→L2=0,35μH
=>
👤 Trần Văn Danh viết:
Chọn C, 1,4μH đến 0.35mH
➥ 🗣️ Trần Khánh Phúc trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này 35 đề minh họa THPT Quốc gia môn Vật lí năm 2022 có lời giải
👤 Nguyễn Văn Trường viết:
Chọn D, 3,50μH đến 350mH
👤 Nguyễn Văn Kiên viết:
Chọn B, 0,35μH đến 350mH
👤 Trần Văn Phước viết:
Chọn A, 0,35μH đến 14,07mH
👤 Lê Anh Phú viết:
Chọn C: 1,4μH đến 0.35mH
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: