🗣️ Trần Thị Tín hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một khung dây dẫn phẳng, diện tích 50cm2, gồm 500 vòng dây, quay đều với tốc độ 50 vòng/giây quanh một trục cố định Δ trong từ trường đều có cảm ứng từ →B . Biết Δ nằm trong mặt phẳng khung dây và vuông góc với →B. Suất điện động cực đại trong khung là 200√2V . Độ lớn của →B
(A) 0,72T
(B) 0,51T
(C) 0,18T
(D) 0,36T
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,nam 2022, de thi thu mon vat li thpt quoc gia co loi giai ,30 de,.
🕵 Bạn Phạm Phương Vũ trả lời:
Chọn câu (D): 0,36T
Phương pháp giải:
Sử dụng biểu thức :E0=NBSω
Giải chi tiết:
Ta có:{E0=200√2VS=50cm2=5.10−3m2N=500ω=50.2π=100π(rad/s)
E0=NBSω ⇒B=E0NSω=200√2500.5.10−3.100π=0,36T
👤 Huỳnh Gia Dũng viết:
Chọn C, 0,18T
👤 Phạm Hải Thành viết:
Chọn D, 0,36T
➥ 🗣️ Trần Thị Tín trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Năm2022
👤 Hoàng Phương Đức viết:
Chọn B, 0,51T
👤 Vũ Khôi Lộc viết:
Chọn A, 0,72T
👤 Nguyễn Liêm Huy viết:
Chọn D: 0,36T
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: