🗣️ Phạm Văn Trí hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Cho đoạn mạch gồm điện trở thuần R = 40 Ω, tụ điện có C=10−36πF và cuộn dây thuần cảm có L=1πH mắc nối tiếp. Điện áp hai đầu mạch u=120cos(100πt+π3) (V). Biểu thức cường độ dòng điện trong mạch
(A) i=1,5√2cos(100πt+π12)(A)
(B) i=3cos(100πt+π12)(A)
(C) i=3√2cos(100πt+π4)(A)
(D) i=1,5√2cos(100πt+π4)(A)
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: bo 30 de thi thu thpt quoc gia mon vat ly nam 2022 co dap an.
🕵 Bạn Lê Thị Đạt trả lời:
Chọn câu (A): i=1,5√2cos(100πt+π12)(A)
ZC=60Ω, ZL=100Ω⇒Z=√402+(100−60)2=40√2Ω⇒I0=U0Z=12040√2=1,5√2 Atanφ=ZL−ZCR=100−6040=1⇒φ=π4=φu−φi⇒φi=π3−π4=π12⇒i=1,5√2cos(100πt+π12)A
👤 Lê Thị Hiển viết:
Chọn C, i=3√2cos(100πt+π4)(A)
👤 Phạm Thị Linh viết:
Chọn D, i=1,5√2cos(100πt+π4)(A)
👤 Trần Thị Công viết:
Chọn B, i=3cos(100πt+π12)(A)
👤 Phạm Thị Vương viết:
Chọn A, i=1,5√2cos(100πt+π12)(A)
➥ 🗣️ Phạm Văn Trí trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Bộ 30 đề thi thử THPT Quốc gia môn Vật lý năm 2022 có đáp án
👤 Phạm Văn Phú viết:
Chọn A: i=1,5√2cos(100πt+π12)(A)
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: