🗣️ Trần Văn Dũng hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Mạch điện xoay chiều gồm một cuộn dây có điện trở R, độ tự cảm L nối tiếp với một tụ điện có điện dung C. Các điện áp hiệu dụng ở hai đầu đoạn mạch U = 120 V, ở hai đầu cuộn dây UD=120√2V, ở hai đầu tụ điện UC = 120 V. Tỉ số giữa hệ số công suất của toàn mạch và hệ số công suất của cuộn dây bằng
(A) 1√3.
(B) √3
(C) 1√2.
(D) √2
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tuyen tap 30 de thi thpt quoc gia mon vat ly nam 2022.
🕵 Bạn Phạm Thị Phú trả lời:
Chọn câu (D): √2
Tỉ số hệ số công suất của toàn mạch và của cuộn dây là: cosφcosφd=URUURUd=UdU=√2
👤 Trần Thị Đức viết:
Chọn C, 1√2.
👤 Nguyễn Thị Dũng viết:
Chọn D, √2
➥ 🗣️ Trần Văn Dũng trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tuyển tập 30 đề thi THPT quốc gia môn Vật lý năm 2022
👤 Nguyễn Thị Thành viết:
Chọn B, √3
👤 Trần Thị Phú viết:
Chọn A, 1√3.
👤 Lê Văn Khánh viết:
Chọn D: √2
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: