🗣️ Trần Văn Sang hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Cho h=6,625.10−34Js;c=3.108m/s. Tính năng lượng của photon có bước sóng 500 nm.
(A) 4.10−16J.
(B) 3,9.10−17J.
(C) 2,5eV.
(D) 24,8eV.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tuyen tap 30 de thi thpt quoc gia mon vat ly nam 2022.
🕵 Bạn Nguyễn Thị Nghĩa trả lời:
Chọn câu (C): 2,5eV.
Năng lượng của photon có bước sóng 500 nm là ε=hcλ=2,5 eV.
👤 Trương Thị Duy viết:
Chọn C, 2,5eV.
➥ 🗣️ Trần Văn Sang trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tuyển tập 30 đề thi THPT quốc gia môn Vật lý năm 2022
👤 Bùi Thị Quân viết:
Chọn D, 24,8eV.
👤 Phan Thị Nam viết:
Chọn B, 3,9.10−17J.
👤 Võ Thị Long viết:
Chọn A, 4.10−16J.
👤 Trần Thị Lộc viết:
Chọn C: 2,5eV.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: