🗣️ Đặng Văn Đức hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một mạch dao động điện từ LC lý tưởng. Biết điện dung của tụ điện C=5μF, hiệu điện thế cực đại hai đầu tụ điện là U0=12V. Tại thời điểm mà hiệu điện thế hai đầu cuộn dây là 8 V, thì năng lượng điện trường và năng lượng từ trường trong mạch có giá trị tương ứng là
(A) 1,6.10−4J và 2,0.10−4J.
(B) 2,0.10−4J. và 1,6.10−4J.
(C) 2,5.10−4J và 1,1.10−4J.
(D) 1,6.10−4J và 3,0.10−4J.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tuyen tap 30 de thi thpt quoc gia mon vat ly nam 2022.
🕵 Bạn Trần Thị Lộc trả lời:
Chọn câu (A): 1,6.10−4J và 2,0.10−4J.
Ta có : {WC=Cu22=5.10−6.822=1,6.10−4(J)WL=CU202−Cu22=5.10−6.1222−5.10−6.822=2,0.10−4(J)
👤 Đặng Trí Dũng viết:
Chọn C, 2,5.10−4J và 1,1.10−4J.
👤 Đỗ Trọng Lộc viết:
Chọn D, 1,6.10−4J và 3,0.10−4J.
👤 Bùi Thế Đức viết:
Chọn B, 2,0.10−4J. và 1,6.10−4J.
👤 Trương Diệp Thành viết:
Chọn A, 1,6.10−4J và 2,0.10−4J.
➥ 🗣️ Đặng Văn Đức trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tuyển tập 30 đề thi THPT quốc gia môn Vật lý năm 2022
👤 Trần Nhật Đông viết:
Chọn A: 1,6.10−4J và 2,0.10−4J.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: