🗣️ Nguyễn Văn Thành hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Dòng điện có cường độ hiệu dụng bằng i=2√2cos(100πt) (A) chạy qua một điện trở có R = 30Ω. Điện áp hiệu dụng giữa hai đầu điện trở bằng
(A) 120√2A
(B) 60 V.
(C) 30 V.
(D) 30√2V
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tuyen tap 30 de thi thpt quoc gia mon vat ly nam 2022.
🕵 Bạn Vũ Thị Dũng trả lời:
Chọn câu (B): 60 V.
Cường độ dòng điện hiệu dụng: I=I0√2=2√2√2=2(A).
Điện áp hiệu dụng giữa hai đầu điện trở: U=I.R=2.30=60(V).
👤 Nguyễn Liêm Lộc viết:
Chọn C, 30 V.
👤 Trần Phan Phú viết:
Chọn D, 30√2V
👤 Trần Khanh Dũng viết:
Chọn B, 60 V.
➥ 🗣️ Nguyễn Văn Thành trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tuyển tập 30 đề thi THPT quốc gia môn Vật lý năm 2022
👤 Nguyễn Hậu Đức viết:
Chọn A, 120√2A
👤 Trần Thị Anh viết:
Chọn B: 60 V.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: