🗣️ Bùi Thị Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một ấm đun nước có ghi 200V-800W, có độ tự cảm nhỏ không đáng kể, được mắc vào điện áp xoay chiều u=200√2cos(100πt)(V). Biểu thức cường độ dòng điện chạy qua ấm có dạng
(A) i=4sin(100πt+π2)(A).
(B) i=4√2sin(100πt+π2)(A).
(C) i=4√2cos(100πt+π2)(A).
(D) i=4cos(100πt)(A)
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tuyen tap 30 de thi thpt quoc gia mon vat ly nam 2022.
🕵 Bạn Phạm Thị Phong trả lời:
Chọn câu (B): i=4√2sin(100πt+π2)(A).
Điện trở của ấm đun nước: R=U2dmPdm=2002800=50Ω.
Ấm đun nước coi như một điện trở thuần nên biểu thức cường độ dòng điện trong mạch:i=4√2cos100πt=4√2sin(100πt+π2) (A).
👤 Võ Thị Nguyên viết:
Chọn C, i=4√2cos(100πt+π2)(A).
👤 Phan Thị An viết:
Chọn D, i=4cos(100πt)(A)
👤 Vũ Thị Phong viết:
Chọn B, i=4√2sin(100πt+π2)(A).
➥ 🗣️ Bùi Thị Phú trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tuyển tập 30 đề thi THPT quốc gia môn Vật lý năm 2022
👤 Huỳnh Thị Tài viết:
Chọn A, i=4sin(100πt+π2)(A).
👤 Trần Thị Thành viết:
Chọn B: i=4√2sin(100πt+π2)(A).
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: