🗣️ Ngô Nhật Thành hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một mạch dao động có tụ điện C =20πμF và cuộn dây thuần cảm L. Để tần số điện từ trong mạch bằng 500 Hz thì L phải có giá trị
(A) A. 25π H
(B) B. 1π mH
(C) C. 0,05π H
(D) D . 12,5 mH
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de thi thpt quoc gia mon vat ly nam 2022 chon loc, co loi giai ,30 de,.
🕵 Bạn Phạm Hải Dũng trả lời:
Chọn câu (C): C. 0,05π H
ADCT f = 12π√LC → L = 1f2.(2π)2.C = 0,05/π H
👤 Nguyễn Văn Đức viết:
Chọn C, C. 0,05π H
➥ 🗣️ Ngô Nhật Thành trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Năm2022 Đề thi thử môn Vật lý THPT Quốc gia có lời giải (30 đề)
👤 Trần Văn Dũng viết:
Chọn D, D . 12,5 mH
👤 Trần Văn Thành viết:
Chọn B, B. 1π mH
👤 Nguyễn Văn Phú viết:
Chọn A, A. 25π H
👤 Trần Anh Nhật viết:
Chọn C: C. 0,05π H
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: