🗣️ Nguyễn Minh Nghĩa hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Đặt điện áp u=U0cos(100πt) (t tính bằng s) vào hai đầu đoạn mạch gồm cuộn dây và tụ điện mắc nối tiếp. Cuộn dây có độ tự cảm L=0,15π(H) và điện trở r=5√3Ω, tụ điện có điện dung C=10−3πF. Tại thời điểm t1(s) điện áp tức thời hai đầu cuộn dây có giá trị 100V, đến thời điểm t2=t1+175(s) thì điện áp tức thời hai đầu tụ điện cũng bằng 100V. Giá trị của U0 gần nhất với giá trị nào sau đây?
(A) U0=150V
(B) U0=125V
(C) U0=100√3V
(D) U0=115V
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: 30 de thi thpt quoc gia mon vat li nam 2022 co loi giai.
🕵 Bạn Hoàng Thị Phú trả lời:
Chọn câu (D): U0=115V
👤 Trần Thị Ngọc viết:
Chọn C, U0=100√3V
👤 Nguyễn Thị Vĩ viết:
Chọn D, U0=115V
➥ 🗣️ Nguyễn Minh Nghĩa trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Năm2022
👤 Nguyễn Thị Linh viết:
Chọn B, U0=125V
👤 Trần Thị Hiển viết:
Chọn A, U0=150V
👤 Trần Văn Đức viết:
Chọn D: U0=115V
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: