🗣️ Nguyễn Thị Toàn hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một con lắc lò xo, vật nặng có khối lượng m = 250g, lò xo có độ cứng k = 100N/m. Tần số góc dao động của con lắc là
(A) ω=6,28rad/s.
(B) ω=5rad/s.
(C) ω=20 rad/s.
(D) ω=3,18rad/s.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: 30 de thi thpt quoc gia mon vat li nam 2022 co loi giai.
🕵 Bạn Trần Thị Quang trả lời:
Chọn câu (C): ω=20 rad/s.
Phương pháp:
Tần số góc của con lắc lò xo: ω=√km
Cách giải:
Tần số góc dao động của con lắc là: ω=√km=√1000,25=20(rad/s)
👤 Nguyễn Thị Thành viết:
Chọn C, ω=20 rad/s.
➥ 🗣️ Nguyễn Thị Toàn trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Năm2022 Đề thi thử môn Vật lí THPT Quốc gia có lời giải (30 đề)
👤 Trần Thị Đức viết:
Chọn D, ω=3,18rad/s.
👤 Đinh Thị Phú viết:
Chọn B, ω=5rad/s.
👤 Dương Thị Lộc viết:
Chọn A, ω=6,28rad/s.
👤 Trần Thị Lộc viết:
Chọn C: ω=20 rad/s.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: