🗣️ Trần Thị Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Cho: 1eV = 1,6.10-19 J; h=6,625.10-34 J.s; c=3.108 m/s. Xét nguyên tử hiđrô theo mẫu nguyên tử Bo, khi nguyên tử chuyển từ trạng thái dừng có năng lượng -0,85 eV sang trạng thái dừng có năng lượng -13,6 eV thì nó phát ra một sáng điện từ có bước sóng
(A) 0,6563 μm
(B) 0,0974 μm
(C) 0,4860 μm
(D) 0,4340 μm
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: bo de thi thu thpt quoc gia mon vat ly cuc hay co loi giai chi tiet.
🕵 Bạn Võ Liêm Đức trả lời:
Chọn câu (B): 0,0974 μm
👤 Lê Trọng Lộc viết:
Chọn C, 0,4860 μm
👤 Phạm Hậu Phú viết:
Chọn D, 0,4340 μm
👤 Trần Trí Dũng viết:
Chọn B, 0,0974 μm
➥ 🗣️ Trần Thị Phú trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Bộ đề thi thử thpt quốc gia môn Vật Lý cực hay có lời giải chi tiết
👤 Phạm Thế Đức viết:
Chọn A, 0,6563 μm
👤 Vũ Thị Kiên viết:
Chọn B: 0,0974 μm
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: