🗣️ Phạm Minh Phúc hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một con lắc đơn gồm một sợi dây có chiều dài 1 m và quả nặng có khối lượng m=100gmang điện tích Treo con lắc vào vùng không gian có điện trường đều mà vectơ cường độ điện trường hướng lên và hợp với phương ngang một góc . Biết cường đô điện trường có độ lớn E=4.104 V/m và gia tốc trọng trườngg=10m/s2 . Chu kì dao động của con lắc là
(A) 2,56 s
(B) 2,74 s
(C) 1,99 s
(D) 2,1 s
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tuyen tap 25 de thi thu thpt quoc gia mon vat ly co loi giai chi tiet.
🕵 Bạn Trần Thị Linh trả lời:
Chọn câu (D): 2,1 s
+ ta có: => .
👤 Nguyễn Anh Phú viết:
Chọn C, 1,99 s
👤 Trần Minh Thành viết:
Chọn D, 2,1 s
➥ 🗣️ Phạm Minh Phúc trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tuyển tập 25 đề thi thử thpt quốc gia môn Vật lý có lời giải chi tiết
👤 Trần Văn Lộc viết:
Chọn B, 2,74 s
👤 Nguyễn Văn Dũng viết:
Chọn A, 2,56 s
👤 Trần Khôi Quang viết:
Chọn D: 2,1 s
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: