🗣️ Nguyễn Thế Thành hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Điện áp u=U0cos(100πt) (t tính bằng s) được đặt vào hai đầu đoạn mạch gồm cuộn dây và tụ điện mắc nối tiếp. Cuộn dây có độ tự cảm L=0,15/π H và điện trở r=5√3Ω , tụ điện có điện dung C=10-3/π F . Tại thời điểm t1 (s) điện áp tức thời hai đầu cuộn dây có giá trị 100 V, đến thời điểm t2=t1+1/75 s thì điện áp tức thời hai đầu tụ điện cũng bằng 100 V. Giá trị của U0 gần đúng là
(A) 100√3V
(B) 125 V
(C) 150 V
(D) 115 V
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de luyen thi thpt quoc gia mon vat ly cuc hay co loi giai.
🕵 Bạn Trần Văn Dũng trả lời:
Chọn câu (A): 100√3V
👤 Huỳnh Văn Thiện viết:
Chọn C, 150 V
👤 Vũ Văn Hào viết:
Chọn D, 115 V
👤 Hoàng Văn Nghĩa viết:
Chọn B, 125 V
👤 Phạm Văn Tiến viết:
Chọn A, 100√3V
➥ 🗣️ Nguyễn Thế Thành trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đề luyện thi thpt quốc gia môn Vật Lý cực hay có lời giải
👤 Trần Phương Minh viết:
Chọn A: 100√3V
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: