🗣️ Nguyễn Thị Minh hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Điện áp u = u=U0cos(100πt) (t tính bằng s) được đặt vào hai đầu đoạn mạch gồm cuộn dây và tụ điện mắc nối tiếp. Cuộn dây có độ tự cảm L =0,15/π(H) và điện trở r =5√3Ω , tụ điện có điện dung C=10-3/πF . Tại thời điểm t1(s) điện áp tức thời hai đầu cuộn dây có giá trị 100 V, đến thời điểm t2=t1+1/75 (s) thì điện áp tức thời hai đầu tụ điện cũng bằng 100 V. Tính U0
(A) V
(B) 125V
(C) 150V
(D) 115 V.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de luyen thi thpt quoc gia mon vat ly cuc hay co loi giai.
🕵 Bạn Trần Ngọc Hiển trả lời:
Chọn câu (D): 115 V.
👤 Phạm Văn Dũng viết:
Chọn C, 150V
👤 Trần Văn Lộc viết:
Chọn D, 115 V.
➥ 🗣️ Nguyễn Thị Minh trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đề luyện thi thpt quốc gia môn Vật Lý cực hay có lời giải
👤 Lê Văn Đức viết:
Chọn B, 125V
👤 Trần Văn Thành viết:
Chọn A, V
👤 Đinh Khánh Sang viết:
Chọn D: 115 V.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: