🗣️ Trần Thị Dũng hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Đặt điện áp u=U0cos(100πt+π3) vào hai đầu cuộn cảm thuần có độ tự cảm L=12πH. Ở thời điểm điện áp giữa hai đầu cuộn cảm là 100√2 V thì cường độ dòng điện qua cuộn cảm là 2 A. Biểu thức cường độ dòng điện qua cuộn cảm này là:
(A) i=√6cos(100πt+π6)A
(B) i=√6cos(100πt-π6)A
(C) i=2√3cos(100πt-π6)A
(D) i=√3cos(100πt-π6)A
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de luyen thi thpt quoc gia mon vat ly cuc hay co loi giai.
🕵 Bạn Nguyễn Thị Phú trả lời:
Chọn câu (C): i=2√3cos(100πt-π6)A
👤 Trần Khánh Thắng viết:
Chọn C, i=2√3cos(100πt-π6)A
➥ 🗣️ Trần Thị Dũng trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đề luyện thi thpt quốc gia môn Vật Lý cực hay có lời giải
👤 Lê Hải Tú viết:
Chọn D, i=√3cos(100πt-π6)A
👤 Phạm Minh Trung viết:
Chọn B, i=√6cos(100πt-π6)A
👤 Lê Anh Nhật viết:
Chọn A, i=√6cos(100πt+π6)A
👤 Trần Diệp Đạt viết:
Chọn C: i=2√3cos(100πt-π6)A
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: