🗣️ Lê Thị Đại hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Đoạn mạch điện xoay chiều gồm điện trở thuần R có thể thay đổi được mắc nối tiếp với cuộn thuần cảm có độ tự cảm L=1πH. Đặt vào hai đầu đoạn mạch một hiệu điện thế xoay chiều có tần số f = 50 Hz. Với giá trị nào của R sau đây thì công suất tiêu thụ của mạch cực đại
(A) R=50Ω
(B) R=25Ω
(C) R=100Ω
(D) R=75Ω
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tong hop de thi thu thptqg mon vat li nam 2020 cuc hay co loi giai.
🕵 Bạn Trần Phan Phương trả lời:
Chọn câu (C): R=100Ω
👤 Phạm Thị Văn viết:
Chọn C, R=100Ω
➥ 🗣️ Lê Thị Đại trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tổng hợp đề thi thử THPTQG môn Vật lí năm 2020 cực hay có lời giải
👤 Trần Thị Vương viết:
Chọn D, R=75Ω
👤 Lê Thị Tấn viết:
Chọn B, R=25Ω
👤 Trần Thị Phi viết:
Chọn A, R=50Ω
👤 Hoàng Văn Đức viết:
Chọn C: R=100Ω
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: