🗣️ Trần Thị Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Bước sóng giới hạn của Silic là 1,11μm.Cho h=6,625.10−34 Js, c=3.108 ms. Năng lượng cần thiết để giải phóng một electron liên kết trong Silic là
(A) 1,12 eV
(B) 0,30 eV
(C) 0,66eV
(D) 0,22 eV
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: tong hop de thi thu vat li cuc hay co loi giai nam 2020.
🕵 Bạn Dương Trọng Đức trả lời:
Chọn câu (A): 1,12 eV
Năng lượng tối thiểu này đúng bằng công thoát:
ε=A=hcλ06,625.10−34 .3.108 1,11.10−6=1,79.10−191eV=1,6.10−19→ε=1,79.10−191,6.10−19=1,11eV
👤 Trần Thị Đức viết:
Chọn C, 0,66eV
👤 Nguyễn Thị Dũng viết:
Chọn D, 0,22 eV
👤 Nguyễn Thị Thành viết:
Chọn B, 0,30 eV
👤 Trần Thị Phú viết:
Chọn A, 1,12 eV
➥ 🗣️ Trần Thị Phú trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tổng hợp đề thi thử Vật Lí cực hay có lời giải năm 2020
👤 Phạm Thị Phú viết:
Chọn A: 1,12 eV
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: