🗣️ Trần Thị Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Cường độ dòng điện qua một đoạn mạch là i=2cos(100πt) A. Điện lượng qua một tiết diện thẳng của đoạn mạch trong thời gian 0,005 s kể từ lúc t = 0 là
(A) 1100πC
(B) 150πC
(C)
(D) 120πC
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: 25 de on luyen vat li cuc hay co loi giai chi tiet.
🕵 Bạn Nguyễn Thị Đức trả lời:
Chọn câu (B): 150πC
Điện lượng qua tiết diện thẳng Q=0,0050idt=2100π=150πC.
👤 Phạm Thị Lộc viết:
Chọn C,
👤 Trần Thị Phú viết:
Chọn D, 120πC
👤 Lê Thị Dũng viết:
Chọn B, 150πC
➥ 🗣️ Trần Thị Phú trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Bộ 200 câu luyện Vật lí cực hay có lời giải chi tiết
👤 Trần Thị Đức viết:
Chọn A, 1100πC
👤 Nguyễn Thị Huy viết:
Chọn B: 150πC
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: