🗣️ Trần Khôi Công hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Dòng điện chạy qua đoạn mạch có biểu thức i = I0sin100φt. Trong khoảng thời gian từ 0 đến 0,01 s cường độ dòng điện tức thời có giá trị bằng 0,5I0 vào những thời điểm
(A) 1400 s và 2400s.
(B) 1600s và 5600s.
(C) 1500s và 3500s.
(D) 1300s và 2300s.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Phạm Văn Khanh trả lời:
Chọn câu (B): 1600s và 5600s.
Đáp án đúng là B
i = I0sin100πt = I0cos(100πt – π2).
Cường độ có giá trị i = I02 khi: cos(100πt – π2) = 0,5
⇒ t = 5600+k50 (s) hoặc t = 1600+k50(s) với k = 0,1,2,3...
👤 Trần Thị Hòa viết:
Chọn C, 1500s và 3500s.
👤 Lê Thị Thanh viết:
Chọn D, 1300s và 2300s.
👤 Phạm Thị Khiêm viết:
Chọn B, 1600s và 5600s.
➥ 🗣️ Trần Khôi Công trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm tổng hợp Vật lí 2023 có đáp án
👤 Lê Thị Thông viết:
Chọn A, 1400 s và 2400s.
👤 Huỳnh Văn Phú viết:
Chọn B: 1600s và 5600s.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: