🗣️ Phạm Gia Vương hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Một tụ điện phẳng có diện tích S = 100 cm2, khoảng cách hai bản là d = 1 mm, giữa hai bản là lớp điện môi có ε = 5. Dùng nguồn U = 100 V để nạp cho tụ điện. Điện tích mà tụ điện tích được là:
(A) Q=5.10−8C.
(B) Q=4,5.10−8C.
(C) Q=4,421.10−8C.
(D) Q=6,21.10−8C.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Lê Văn Bách trả lời:
Chọn câu (C): Q=4,421.10−8C.
Đáp án đúng là C
Điện dung của tụ điện:
C=ε.S4πkd=5.100.10−44.π.9.109.10−3=4,421.10−10(F)
Điện tích mà tụ điện tích được:
Q=CU=4,421.10−8C
👤 Phạm Thị Phương viết:
Chọn C, Q=4,421.10−8C.
➥ 🗣️ Phạm Gia Vương trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm tổng hợp Vật lí 2023 có đáp án
👤 Trần Thị Quốc viết:
Chọn D, Q=6,21.10−8C.
👤 Lê Thị Luân viết:
Chọn B, Q=4,5.10−8C.
👤 Trần Thị Triết viết:
Chọn A, Q=5.10−8C.
👤 Trần Văn Thành viết:
Chọn C: Q=4,421.10−8C.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: