🗣️ Lê Thị Đức hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Một vật có khối lượng m = 500 g, thực hiện đồng thời hai dao động điều hoà cùng phương, cùng tần số có phương trình: x1 = 8cos(2πt + π2) và x2 = 8cos(2πt). Động năng của vật khi qua li độ x = A2 là bao nhiêu?
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Trần Thị Lộc trả lời:
Phương trình dao động tổng hợp: x=x1+x2=8√2cos(2πt+π4)
Tại vị trí có: x=A2⇒Wt=14W⇒Wd=34W=34.12.mω2A2=0,096(J)
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: