🗣️ Nguyễn Thị Nhân hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Một con lắc đơn có chiều dài l = 1 m được kéo ra khỏi vị trí cân bằng một góc α0=5oso với phương thẳng đứng rồi thả nhẹ cho vật dao động.
Cho g=π2=10m/s2. Vận tốc của con lắc khi về đến vị trí cân bằng có giá trị là:
(A) 15,8 m/s.
(B) 0,278 m/s.
(C) 0,028 m/s.
(D) 0,087 m/s.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Trần Thị Phát trả lời:
Chọn câu (B): 0,278 m/s.
Lời giải: Vận tốc của con lắc khi đi qua vị trí cân bằng vmax=√2gℓ(1−cosα0)=√2.10.1(1−cos50)=0,27m/s
👤 Phạm Văn Phú viết:
Chọn C, 0,028 m/s.
👤 Trần Văn Thành viết:
Chọn D, 0,087 m/s.
👤 Lê Văn Lộc viết:
Chọn B, 0,278 m/s.
➥ 🗣️ Nguyễn Thị Nhân trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm tổng hợp Vật lí 2023 có đáp án
👤 Trần Văn Dũng viết:
Chọn A, 15,8 m/s.
👤 Trần Minh Vương viết:
Chọn B: 0,278 m/s.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: