🗣️ Trần Thị Văn hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem tong hop vat li 2023 co dap an.
🕵 Bạn Phạm Gia Vỹ trả lời:
Lời giải: Theo đề bài ta có quãng đường đi được trong giây thứ 3 là 24,5 m. Suy ra quãng đường đi được trong 3 giây trừ đi quãng đường trong 2 giây thì ra quãng đường đi trong giây thứ 3. Ta có phương trình: S(3s) - S(2s) = 24,5⇔0,5.g.32−0,5.g.22=24,5⇒g=9,8m/s2 Có vận tốc lúc chạm đất = 39,2 m/s Áp dụng công thức v2−v20=2.a.h(h=s) ⇔39,22=2.9,8.h⇒h=78,4m
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: