🗣️ Trần Thị Giang hỏi: Cho mình hỏi một câu Động học chất điểm trong sách bài tập Sách Kết Nối Tri Thức
Một vật rơi tự do từ độ cao h trong thời gian 10 s. Hãy tính thời gian vật rơi trong 95 m cuối cùng. Lấy g=10m/s2
(A) 2 s.
(B) 0,1 s.
(C) 1 s.
(D) 3 s.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem vat li 10 bai 10, su roi tu do co dap an.
🕵 Bạn Phạm Thị Hòa trả lời:
Chọn câu (C): 1 s.
Đáp álà: C Độ cao: h=12.g.t2=12.10.102=500m. Thời gian vật rơi trong 405 m đầu: t1=√2h1g=√2.40510=9s Thời gian rơi trong 95 m cuối cùng: t2=t−t1=10−9=1(s) Vớit1 là thời gian rơi trong 405 m đầu tiên, t2là thời gian rơi trong 95 m cuối cùng.
👤 Phạm Ngọc Anh viết:
Chọn C, 1 s.
➥ 🗣️ Trần Thị Giang trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm Vật lí 10 Bài 10: Sự rơi tự do có đáp án (Phần 1)
👤 Trần Diệp Khoa viết:
Chọn D, 3 s.
👤 Lê Khôi Phúc viết:
Chọn B, 0,1 s.
👤 Trần Gia Minh viết:
Chọn A, 2 s.
👤 Võ Khanh Đức viết:
Chọn C: 1 s.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: