🗣️ Nguyễn Thị Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Tại một điểm A nằm cách nguồn âm N (Nguồn điểm) một khoảng NA = 1 m, có mức cường độ âm là LA = 80 dB . Biết ngưỡng nghe của âm đó là I0 = 10-12W/m2. Cường độ của âm đó tại A là:
(A) IA = 0,1W/m2
(B) IA = 0,1mW/m2
(C) IA = 0,1GW/m2
(D) IA = 0,1 nW/m2
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: de thi thu thptqg mon vat li moi nhat cuc hay co loi giai.
🕵 Bạn Trần Thị Quân trả lời:
Chọn câu (B): IA = 0,1mW/m2
Ta có
= 0,1mW/m2
👤 Nguyễn Hải Anh viết:
Chọn C, IA = 0,1GW/m2
👤 Trần Khánh Phúc viết:
Chọn D, IA = 0,1 nW/m2
👤 Trần Phương Khoa viết:
Chọn B, IA = 0,1mW/m2
➥ 🗣️ Nguyễn Thị Phú trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đề thi thử THPTQG môn Vật Lí mới nhất cực hay có lời giải
👤 Nguyễn Gia Phát viết:
Chọn A, IA = 0,1W/m2
👤 Phạm Khanh Thành viết:
Chọn B: IA = 0,1mW/m2
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: